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MILLARD AYO ONLINE TV
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WA KANUNI ZA MAWASILIANO YA KIELEKTRONIKI NA POSTA

(MAUDHUI YA MITANDAONI), 2018

UTANGULIZI

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ilitoa leseni ya kutoa huduma
za Utangazaji kwa Millard Ayo Online TV, kwa ajili ya kuchapisha na
kutangaza habari mbalimbali mtandaoni.

Kwa mujibu wa Kanuni ya 4 ya Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki
na Posta (Maudhui ya Mitandaoni), 2018, Mamlaka ya Mawasiliano
Tanzania ina jukumu la kutunza kumbukumbu za watoa huduma wote
wa maudhui mtandaoni pamoja na kuchukua hatua stahiki za kisheria
dhidi ya mtoa huduma yeyote wa Maudhui Mitandaoni atakayekiuka
Kanuni za Maudhui Mitandaoni au sheria nyingine.

Tangu kuanzishwa kwake, Millard Ayo Online TV imekuwa ikirusha na
kuonyesha taarifa mbalimbali bila kuwa na Sera au Mwongozo wa
Watumiaji (Online Policy or Guidelines) na vilevile kutochapisha Sera au
Mwongozo huo katika chaneli yako kinyume na Kanuni za Mawasiliano ya
Kielektroniki na Posta (Maudhui ya Mtandaoni), 2018 ambazo zinamtaka
mmiliki wa mtandao azingatie kuwa na Sera au Mwongozo ambao
utamsaidia mtumiaji kuonyesha uwajibikaji wakati anapotumia huduma
za mawasiliano.

KANUNI ZILIZOKIUKWA

Kitendo cha kutokuwepo na kutokuchapisha Sera na Mwongozo wa
watumiaji wa huduma za mtandao, Millard Ayo Online TV imekiuka
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Kanuni Na. 5 (1) (c) ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta (Maudhui ya
Mtandaoni), 2018. Kanuni tajwa zinasomeka kama ifuatavyo;

5.-(1) For the purpose of these Regulations, an online content provider
shall have the obligations to-
(c) establish online policy or guideline and make it available to users.

WITO WA KUFIKA MBELE YA KAMATI YA MAUDHUI

Tarehe 25 Septemba, 2019, Kamati ya Maudhui iliuandikia uongozi wa
Millard Ayo Online TV, wito wa kufika mbele ya Kamati kutoa utetezi
wao kwa nini wasichukuliwe hatua za kisheria.

Tarehe 26 Septemba, 2019, saa 05:00 asubuhi, uongozi wa Millard Ayo
Online TV ukiongozwa na Bi. Scholastica Mbuya, Meneja wa Millard Ayo
Online TV aliyeambatana na Bw. Gasper Kaaya, Afisa Masoko wa Millard
Ayo Online TV, ulifika mbele ya Kamati ya Maudhui kwa ajili ya kutoa
utetezi wao kwa nini wasichukuliwe hatua za kisheria.

MILLARD AYO ONLINE TV KUSOMEWA SHITAKA

Kamati ya Maudhui iliusomea Uongozi wa Millard Ayo Online TV shitaka
lao na kisha kuutaka Uongozi huo kujitetea ili kujiridhisha iwapo Millard
Ayo Online TV ilikiuka Kanuni za Maudhui Mitandaoni.

MAELEZO YA UTETEZI WA MILLARD AYO ONLINE TV

Katika utetezi wao wa maandishi, Uongozi wa Millard Ayo Online TV
umesema kuwa chombo chao cha habari hakijakiuka Kanuni za Huduma
za Utangazaji zilizoanishwa katika wito, na kwamba Kanuni zote
wamezichapisha katika tovuti yao ya MILLARD AYO kama zinavyosomeka
kwenye nyaraka walizoambatanisha. Wameendelea kusema kuwa kwa
upande wa MILLARD AYO ONLINE TV, ambayo ni YouTube Channel,
wanatumia Mwongozo na Sera zinazotolewa na YouTube ambazo
zinatumika kwa wote, mtoa huduma (MILLARD AYO ONLINE TV) na
anayepokea huduma (Mtazamaji). Wamedai kuwa iwapo mtoa huduma au
mtazamaji akikiuka Kanuni na Mwongozo huo wa YouTube,
atachukuliwa hatua na YouTube, ikiwemo kufungiwa utoaji wa huduma
na kufutwa kwa maudhui yanayokiuka Sera na Mwongozo. Pia,
wameambatanisha Sera na Mwongozo wa YouTube.

Walimalizia kwa kusema kuwa wana imani kuwa Kamati itaridhika na
utetezi wao na kwamba penye mapungufu waliiomba Kamati iwashauri na
kuwapa mwongozo sahihi.

Pamoja na utetezi wao wa maandishi, Millard Ayo Online TV waliendelea
kueleza yafuatayo;
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Bi. Scolastica Mbuya ambaye ni Meneja wa Millard Ayo Online TV
alisema kuwa Sera na Mwongozo wao upo kwenye website yao ya Millard
Ayo.com. Aliendelea kusema kuwa chaneli yao inaoneshwa kwenye
YouTube na hivyo wanatumia Sera na Mwongozo wa Youtube kwa
sababu hakuna sehemu ambayo Youtube wanawaruhusu kuweka Sera na
Mwongozo wa Millard Ayo Online TV. Alisema kuwa kama wakiweka Sera

na Mwongozo wao wa Millard Ayo Online TV kwenye YouTube, YouTube
watawafungia.

Katika kujumuisha utetezi wao, Bi. Scolastica Mbuya aliendelea
kusisitiza utetezi wao walioutoa kimaandishi na kwa mdomo pia.

TATHMINI YA KAMATI

Kamati ya Maudhui imebaini kwamba Millard Ayo Online TV imefanya
kosa la kutokuwa na kutokuchapisha Sera na Mwongozo wa watumiaji
wao wa huduma za mtandao katika chaneli yao ya Millard Ayo Online
TV Kanuni Na. 5 (1) (c) ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta
(Maudhui ya Mtandaoni), 2018.

Kamati ya Maudhui imeona kuwa utetezi wa Millard Ayo Online TV
kuwa Sera na Mwongozo wao upo katika website yao hauna mashiko kwa
sababu Kanuni zinawataka wahakikishe Sera na Mwongozo wao
unapatikana kwa watumiaji wao, na kwa mantiki hiyo wanapaswa
kuzichapisha kwenye chaneli yao ya Millard Ayo Online TV ambayo
ndiyo hutumiwa na watumiaji wao.

Kamati imeona kuwa kutokuwepo kwa Sera na Mwongozo wa Millard Ayo
TV kwenye chaneli yao kunamaanisha kuwa watumiaji wao hawana
mwongozo wanapotumia chaneli yao, hivyo wapo huru kuchapisha kitu
chochote wanachojisikia hata kama kinavunja Sheria za nchi.

Pia, Kamati imeona kuwa utetezi wa Millard Ayo Online TV kuwa
hakuna sehemu ya kuweka Sera na Mwongozo wao kwenye YouTube sio
wa msingi kwa sababu wanatakiwa waweke Sera na Mwongozo wao hata
kwa ufupi (Policy Statement) ili kuwaongoza na kuwaelimisha watumiaji
wao kuhusu matumizi salama ya mtandao.

UAMUZI WA KAMATI

Baada ya kusikiliza na kutafakari kwa kina maelezo ya utetezi
yaliyotolewa na Uongozi wa Millard Ayo Online TV, Kamati ya Maudhui
imeridhika kuwa Millard Ayo Online TV kupitia chaneli yake mtandaoni
imekiuka Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta (Maudhui
Mitandaoni), 2018.

Hivyo, kwa mujibu wa Kifungu cha 28 (1) (b) na (d) cha Sheria ya
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania, Sura ya 172, Marejeo ya Mwaka
2017, Kamati ya Maudhui inaamua kutoa adhabu zifuatazo kwa Millard
Ayo Online TV,



1. Kulipa faini ya Shilingi Milioni Tano (TZS. 9,000,000.00) tu kwa
Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) kwa mujibu wa Kanuni
Na. 18 ya Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta
(Maudhui ya Mitandaoni), 2018;

2. Wanapewa Onyo.

Uamuzi huu umetolewa na kusomwa Dar es Salaam leo ya tarehe 27 mwezi
Septemba mwaka 2019.

Haki ya kukata rufaa dhidi ya uamuzi huu kwenye Baraza la Ushindani wa
Haki Kibiashara (Fair Competition Tribunal — FCT) iko wazi ndani ya siku 21
(ishirini na moja) kuanzia leo.

Uamuzi huu umesainiwa na:

Bwana Joseph Method Mapunda Loty

MALADS o AR . ATH
LA o BAN - X 1A
20 ®f S LT

AR

---------- ®eensese l/huo.-.--oo-lo--o--onouoo-luo--o- 3‘.----...- sees

it ' .4 A ‘1\?\;%,{;;“ AL
Makamu Mwenyekiti wa Kamati ya Maudhui' 00—

PAMOJA NA WAJUMBE WA KAMATI YA MAUDHUI:

1. Bwana Abdul Ramadhani Ngarawa..

2. Bwana Derek Kaitira Murusuri... —— e e o PP S

3. Bwana Jacob Gregory Tesha




